Đầu tư forex: Những nguyên nhân thường dẫn đến thất bại

Thảo luận trong '01.Khu dành riêng cho thành viên diễn đàn' bắt đầu bởi xuanquy.dkt, 13/9/17.

1. xuanquy.dkt

xuanquy.dkt New Member

Có nhiều nguyên nhân dẫn đến sự thất bại khi đầu tư forex, đặc biệt đối với những người mới tham gia thị trường. Trong đó phải kể tới 4 nguyên nhân chủ yếu sau:

Nguyên nhân 1
    : Có thể bạn chưa gặp mặt được người thầy và người chia sẻ giỏi, người đã va chạm lâu năm và luôn thắng trong tài khoản của mình. Để kiểm tra việc này khá dễ dàng bạn chỉ việc yêu cầu người thầy, người chia sẻ cho bạn xem tài khoản giao dịch forex ra mắt của họ trong 03 hoặc 06 tháng qua bạn sẽ đánh giá được ngay. Đừng nghe những gì họ nói hãy tận mắt chứng kiến tài khoản giao dịch của họ.

Nguyên nhân 2: Không làm chủ được bản thân khi đầu tư forex, nhất là làm chủ cảm xúc của bạn, với kinh nghiệm trong những năm qua làm sao để thắng được thị trường tôi chia sẻ cho bạn bí quyết làm chủ được cảm xúc và khi làm được điều này bạn đảm bảo tỷ lệ thắng tới 80%.

Nguyên nhân 3: đa số người chia sẻ hướng dẫn cho bạn cách đầu tư forex mà không cho bạn bí quyết quản lý rủi, có thể họ cũng không biết cách để quản lý đen đủi hiệu quả trong đầu tư forex. Tôi chia sẻ cho bạn bí quyết này ngay trong khóa học bởi dễ dàng bạn thắng thì tôi cũng thắng. Và một điều là tôi luôn muốn thắng.

Nguyên nhân 4: đa số người thua là những người có lòng tham quá to, bạn cần phải bình tĩnh, nhốt lại nỗi tham lam và khiếp sợ. Bí mật trong chơi forex là kiên nhẫn và kiểm soát được lòng tham bạn sẽ luôn là người thành công.