Giải mã giấc mơ thấy bánh tét

Thảo luận trong '01.Khu dành riêng cho thành viên diễn đàn' bắt đầu bởi xsmbme, 30/8/17.

1. xsmbme

xsmbme Member

Không biết tự bao giờ, đòn bánh Tét đã trở thành món ăn truyền thống và việc gói bánh Tét cũng trở thành một trong những phong tục ngày Tết không thể thiếu của mỗi người Nam Bộ. Nếu ngoài Bắc ngày Tết có bánh chưng xanh thì trong Nam lại là đòn bánh Tét. Và mỗi loại bánh lại có một số phận và nguồn gốc riêng của nó.

Nếu chiếc bánh chưng gắn liền với “Sự tích bánh chưng bánh dày” của hoàng tử thứ 18 con Vua Hùng là Lang Liêu tượng trưng cho trời tròn đất vuông thì đòn bánh Tét cũng có những giai thoại ly kỳ về nguồn gốc và ý nghĩa riêng.

Giấc mơ thấy bánh tét xuất hiện liệu có mang điềm báo gì đối với bạn không? Giấc mơ này có đem lại con số may mắn cho bạn không? Chúng ta hãy cùng theo dõi ở Soi cau 568 chinh xac nhé!

Theo ghi chép, đòn bánh Tét mà người trong Nam dùng trong ngày Tết hôm nay là sản phẩm của quá trình giao lưu, tiếp biến văn hóa Việt Chăm hay cũng có thể là sự kế thừa những giá trị của lớp tiền nhân đi trước để lại. Khi người Việt vào khai khoang mở hóa vùng đất phương Nam, do sự tiếp thu yếu tố tín ngưỡng đa thần của nền văn hóa Chăm, trong đó có tín ngưỡng Phồn thực, thờ thần lúa.

Mỗi một dân tộc đều có những bản sắc riêng cho mình và có những món gì đó riêng biệt và có đặc trưng riêng cho đất nước của chính mình. Việt Nam ta cũng vậy, có lẽ bánh tét Nam Bộ đó chính là một món ăn cổ truyền của dân tộc.

Khi bạn mơ thấy bánh tét, giấc mơ này nói đến cuộc sống của bạn sung túc và đầy đủ. Tuy nhiên bạn lại đang vướng mắc rất nhiều chuyện liên quan đến tiền bạc và tài chính của chính mình. Tiền quan trọng thật nhưng bạn hãy biết tiết chế và đừng có để đồng tiền che mắt của bạn, hãy làm chính mình bạn nhé.

Bạn mơ thấy hình ảnh bánh tét thành góc cạnh thì điều này chứng tỏ bạn đã mơ thấy một giấc mơ tốt lành. Một giấc mơ báo hiệu nhiều điều dành cho bạn, giấc mơ cho thấy bạn làm việc gì cũng tới nơi tới chốn luôn mong muốn hoàn thành tốt công việc của mình một cách chuẩn chỉnh nhất để không bao giờ được nhắc nhở hay chỉ dẫn.

Bạn mơ thấy hình ảnh những chiếc lá dong màu xanh của những chiếc bánh tét thì đây là một giấc mơ cho thấy bạn là một người có lòng nhân ái rất lớn, bạn có thể tha thứ cho những điều dường như là quá nặng nề đối với người khác. Quả thực bạn là một người may mắn khi có những giấc mơ như thế này, một giấc mơ cho thấy bản chất con người bạn.

Giấc mơ thấy bánh tét có ý nghĩa gì? Cùng xem giấc mơ này có đem lại con số may mắn cho bạn không nhé? Hãy nhanh tay theo dõi SC XSMB để biết chi tiết!

Cùng tìm hiểu xem giấc mơ đem lại số may mắn nào cho bạn
    Đòn bánh Tét mang nhiều ý nghĩa nhân sinh cao cả. Bánh được bọc nhiều lá như người mẹ bọc lấy người con, ăn bánh Tét lại nghĩ về mẹ, sống với mẹ, như chị em đùm bọc lẫn nhau cùng một mẹ sinh ra.

Không chỉ vậy, bánh Tét xanh nhân nhụy vàng gợi cho ta màu xanh của đồng quê, của đời sống chăn nuôi, của an vui xóm – làng... gợi cho ta niềm mơ ước “an cư lạc nghiệp” của con người về một mùa xuân an bình cho mọi nhà.

Tất cả những ý nghĩa đó đã đề cao sức lao động của con người, sự hòa hợp của trời đất, của con người với thiên nhiên, hướng về nguồn gốc tổ tiên.

Đun bánh tét chín là một cả quá trình chờ đợi kiên nhẫn để chờ thành quả. Nếu như bạn có giấc mơ như thế này thì điều này chứng tỏ bạn là một người có sự kiên nhẫn đến kì lạ, ngay cả những người xung quanh bạn cũng khâm phục khả năng này của bạn và bạn luôn cho thấy những quyết định sáng suốt mỗi khi những người xung quanh bạn cần.

Khi bạn có giấc mơ thấy bản thân mình đang ăn bánh tét đó là điều chỉ về sức khỏe của bạn hiện rất tốt, bạn không vướng mắc bệnh tật gì nghiêm trọng cả. Với công việc làm ăn kinh doanh của bạn cũng đang rất ổn định và có lợi nhuận rất cao khi có giấc mơ gói bánh chưng đó.

Chiếc bánh nhìn giản đơn nhưng thấm đẫm triết lý của người miền Nam về con người và cuộc sống. Tối 29-30 Tết, cả nhà thức chờ quanh nồi nấu bánh, trẻ con làm nhiệm vụ chụm bếp lò, tạo nên không khí ấm cúng, sung túc của buổi sum họp gia đình ngày Tết

Một giấc mơ hằng đêm không đơn thuần như bạn nghĩ. Một giấc mơ có thể đem lại con số may mắn cho bạn không? Hãy nhanh tay để nhận được con số may mắn khi truy cập Soi cầu XSMB 24h hôm nay chính xác nhất !