Giải mã giấc mơ thấy tà áo dài truyền thống

Thảo luận trong '01.Khu dành riêng cho thành viên diễn đàn' bắt đầu bởi xsmbme, 14/11/17 lúc 18:23.

1. xsmbme

xsmbme Member

Mỗi dân tộc trên thế giới đều có một loại y phục cá biệt, khi nhìn cách phục sức của họ, chúng ta nhận biết họ thuộc quốc gia nào. Người Nhật Bản có chiếc áo Kimono, người Trung Hoa đời Mãn Thanh có chiếc áo Thượng Hải mà quí bà quí cô thường gọi là áo “xường xám”, v.v. Người Việt Nam hãnh diện về văn hóa áo dài truyền thống, được trang trọng nâng lên ngôi vị Quốc phục, cũng có người gọi một cách hoa mỹ hơn: “chiếc áo dài quê hương”.

Về lịch sử ra đời, có thể khẳng định chiếc áo dài với hình thức cố định đã ra đời và chính thức được công nhận là quốc phục dưới triều chúa Nguyễn Vũ Vương (1739-1765). Vào thời này, các văn bản tại Việt Nam dùng chữ Hán hoặc chữ Nôm, áo dài viết bằng chữ Nôm là 襖長.

Nếu ngày nào đó bạn mơ thấy mình hoặc ai đó mặc trên mình tà áo dài thướt tha… thì bạn cảm thấy như thế nào? Giấc mơ này có ý nghĩa gì? Cùng theo dõi ở Soi cau 568 chinh xac để biết thêm chi tiết nhé!

giấc mơ thấy tà áo dài truyền thống

Trước hết, ta hãy nói về những giấc mơ liên quan đến quân áo. Nói chung, mơ thấy quần áo phần lớn là điềm lành. Quần áo bị bẩn và bạn đang cố gắng giặt sạch chúng tượng chưng cho những nỗ lực và cố gắng trong việc thay đổi tích cách, tư duy, lối sống của bạn. Bạn nghĩ rằng những sự thay đổi sẽ là tốt đẹp.

Vẻ đẹp của người phụ nữ vừa hiền dịu nét đẹp tinh khôi thướt tha của chiếc áo dài mạng đậm bản sắc của dân tộc, nét đẹp được tôn vinh trên những trang phục áo dài trong các hôi thi… Các cụ có câu: “Người đẹp vì lụa”.

Áo dài hiện đại được thiết kế thon gọn và ôm sát người hơn. Nó bao hai tà trước và sau kéo dài từ cổ xuống đến mắt cá chân và trùm lên chiếc quần ống rộng có gấu chạm đất. Để có một chiếc Áo dài thật đẹp, vừa vặn, người may cần nắm rõ số đo cơ thể của từng người.

Áo dài phải được may thủ công từng cái một ở cửa hàng. Chất liệu may Áo dài cũng phong phú và đa dạng, được kết hợp từ những tấm vải mẫu và thường trang trí bằng những đường nét thủ công hoặc thêu hoa văn.

Trang phục của người Việt ta rất đẹp. Có lẽ hoàn hảo nhất chính là chiếc áo dài phụ nữ. Hình như chính cơ thể chị em đã tôn chiếc áo lên. Và rồi chính chiếc áo cũng tôn vẻ đẹp của chị em. Đó là sự cộng hưởng và kết hợp hài hòa mà tạo hóa đã bạn tặng cho phụ nữ đúng vậy. Nét đẹp thuần khiết trong trang phục áo dài.

Trong mơ, thấy mình đang khoác bộ áo dài truyền thống, điều đó thể hiện sự tinh tế, cách ứng xử nho nhã, khôn ngoan ở cuộc sống thực tại của bạn. Chiêm bao thấy áo dài cũng ngụ ý về sự đam mê của công việc, giấc mơ góp ý người mơ cần chỉnh chu, cẩn thận hơn nữa. Chiêm bao cũng nói rằng người mơ là người có tham vọng, quyền lực.

Bạn nằm mơ thấy áo dài màu hồng, điều đó chứng tỏ bạn là người biết cách ăn mặc, luôn có phong cách của riêng bạn và không nhầm lẫn với ai khác, bạn thật cá tính. Ngoài ra giấc mơ còn cho thấy bạn là người quý phái, sang trọng.

Giấc mơ thấy mình mặc tà áo dài thướt tha có đem lại may mắn cho bạn không? Cùng theo dõi SC XSMB để biết chi tiết nhé!

Cùng tìm hiểu xem giấc mơ đem lại số may mắn nào cho bạn

Những năm gần đây, Áo Dài được thời trang hóa với nhiều sự cách tân, kết hợp nét văn hóa dân tộc với yếu tố thời trang hiện đại, tạo nên nét riêng độc đáocủa tà Áo dân tộc trong các buổi trình diễn tuần lễ thời trang quốc tế và trong các cuộc thi hoa hậu trong và ngoài nước, các festival trang trọng và bề thế. Nhiều nhà thiết kế Áo Dài Việt Nam đã được biết đến trên thị trường quốc tế như Minh Hạnh, Sỹ Hoàng, Võ Việt Chung, La Hằng… Tất cả đều góp phần làm rạng danh tên tuổi trang phục Áo dài – Biểu tượng văn hóa của quốc gia hình chữ S thân yêu.

Nếu bạn mơ thấy áo dài màu xanh thì sao? Hình ảnh đó tượng trưng cho sự hi vọng, hi vọng vào cuộc sống, hi vọng vào công việc. Bạn có niềm tin vào mọi điều bạn đang có, sẽ chẳng có gì làm sự hi vọng của bạn tan vỡ.

Khi bạn mơ thấy bạn mua một chiếc áo dài mới đó là điềm báo cho sự phát tài phát lộc mà bạn sắp nhận được, bạn thật may mắn vì điều đó. Cuộc sống giàu sang sẽ tới với bạn trong nay mai, kiên nhẫn chờ đợi bạn nhé.

Việc bạn mơ thấy áo dài rách hay thủng đối với nhiều người cho rằng đây là giấc mộng xấu, mang đến điều xui xẻo, nhưng thật bất ngờ là điều ngược lại bạn nhé, giấc mơ này cho thấy bạn luôn có người dẫn đường chỉ lối trên con đường sự nghiệp của bạn.

Một giấc mơ không đơn thuần như bạn nghĩ, hãy nhanh tay để nhận được con số may mắn khi truy cập Soi cầu XSMB 24h !